MOISSANIT

Dutsen dutse mai ɗanɗano mai ɗanɗano launi ɗaya ne da lu'u-lu'u.Moissanite wani dutse ne da mutum ya yi wanda aka yi shi da siliki carbide.Yana da dutsen dutse mafi tsayi, tare da taurin 9 akan ma'aunin taurin Mohs, wanda shine maki ɗaya ƙasa da na lu'u-lu'u.

sabo1 (1)

A taƙaice, moissanite yayi kama da lu'u-lu'u.Ko da yake, mai kayan ado, ko mai sha'awar kayan ado za su san bambanci.Moissanite ne kawai na biyu zuwa lu'u-lu'u idan ya zo ga tauri, da taurin, don haka gemstone ne wanda zai tsaya gwajin lokaci.Ba kamar cubic zirconia, moissanite ba zai rasa haske ba.Kamar dai lu'u-lu'u, zai kasance mai walƙiya da haske ga tsararraki.Moissanite kuma yana samuwa a cikin sassa daban-daban na gemstones.Shahararrun yankan moissanite sun haɗa da yankan-zagaye mai haske, yankan pear, yankan marquise, yanke mai haske, yanke murabba'i, yankan oval, da sanannen yanke zuciya.Idan kuna sha'awar kallon Moissanite a cikin mutum, dakatar da Diamonds Har abada San Diego yayin da moissanite da lu'u-lu'u suna da kamanni kamanni daga nesa, duwatsun biyu sun bambanta sosai a wurare da yawa kamar haske, wuta, karko da ƙima.Kuna iya samun zoben moissanite kamar wannan akan Amazon don ɗan ƙaramin farashin zoben lu'u-lu'u, amma yana da mahimmanci a san babban bambance-bambance-kuma a cikin wannan jagorar, zamu raba duk abin da kuke buƙatar sani.

sabo1 (3)
sabo1 (2)

Kudin ba shine kawai dalilin da za a yi la'akari da gemstone mai moissanite akan lu'u-lu'u na gargajiya ba.Tun da moissanite na roba ne, kuma an ƙirƙira shi a cikin dakin gwaje-gwaje, siyan dutsen gem ɗin moissanite baya goyan bayan, wani lokacin tashin hankali, farfagandar da ke kewaye da lu'u-lu'u da ma'adinan lu'u-lu'u.Haƙar ma'adinan lu'u-lu'u yana da dogon tarihin amfani da suka haɗa da ma'aikata da muhalli.Lokacin da ka sayi dutsen lu'u-lu'u mai laushi, zaku iya hutawa cikin sauƙi don siyan ku baya goyan bayan duk wasu ayyuka marasa ɗa'a a cikin cinikin ma'adinai na lu'u-lu'u Wataƙila mun saba da samun zoben lu'u-lu'u.Duk da haka, zoben moissanite na iya zama mai ban mamaki maye gurbin irin wannan dutse.Duwatsun Moissanite suna da haske da walƙiya kamar yadda lu'u-lu'u ke yi, amma suna da ɗan ƙaramin farashi.Wannan ya sa su zama mai araha ga kowa da kowa.Don haka, idan kuna son ba da ƙaunataccen zobe mai kyau ba tare da karya banki ba, to, zoben moissanite shine kyakkyawan zaɓi.


Lokacin aikawa: Juni-03-2019